คนพันธุ์ซ่า
::::ยินดีต้อนรับเข้าสู่ คนพันธุ์ซ่า เว็บบอร์ด::::
...สวัสดีทุกท่านที่เข้ามานะครับเว็บบอร์ดเพิ่งเปิดใหม่รออัพไฟล์ลงเว็บเรื่อยๆนะครับ
ใจเย็นๆจ้าช่วงนี้รับสมัครผู้ดูแลด้วยนะครับ ขอผู้ดูแลที่ขยันอัพไฟล์หน่อยนะครับ
ถ้าสนใจก็คลิกเข้าไปที่รับสมัครผู้ดูแลได้เลยครับ
::::สำหรับสมาชิกใหม่ให้สมัครสมาชิกก่อนนะครับถึงจะเห็นโซน18+และโซนต่างๆ::::
คนพันธุ์ซ่า
::::ยินดีต้อนรับเข้าสู่ คนพันธุ์ซ่า เว็บบอร์ด::::
...สวัสดีทุกท่านที่เข้ามานะครับเว็บบอร์ดเพิ่งเปิดใหม่รออัพไฟล์ลงเว็บเรื่อยๆนะครับ
ใจเย็นๆจ้าช่วงนี้รับสมัครผู้ดูแลด้วยนะครับ ขอผู้ดูแลที่ขยันอัพไฟล์หน่อยนะครับ
ถ้าสนใจก็คลิกเข้าไปที่รับสมัครผู้ดูแลได้เลยครับ
::::สำหรับสมาชิกใหม่ให้สมัครสมาชิกก่อนนะครับถึงจะเห็นโซน18+และโซนต่างๆ::::
คนพันธุ์ซ่า
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

-

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

[จีน]-Fat Choi Spirit - เกมส์ซ่อนกล คนตัดเซียน [VCD] [Master]-[พากย์ไทย]

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
AntiGoD
คนพันธุ์ซ่าV4
คนพันธุ์ซ่าV4

แต้มทั้งหมด : 699
ได้รับคำขอบคุณทั้งหมด : 3

[จีน]-Fat Choi Spirit - เกมส์ซ่อนกล คนตัดเซียน [VCD] [Master]-[พากย์ไทย] Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: [จีน]-Fat Choi Spirit - เกมส์ซ่อนกล คนตัดเซียน [VCD] [Master]-[พากย์ไทย]   [จีน]-Fat Choi Spirit - เกมส์ซ่อนกล คนตัดเซียน [VCD] [Master]-[พากย์ไทย] EmptyFri Jan 06, 2012 2:14 am

[จีน]-Fat Choi Spirit - เกมส์ซ่อนกล คนตัดเซียน [VCD] [Master]-[พากย์ไทย]

[จีน]-Fat Choi Spirit - เกมส์ซ่อนกล คนตัดเซียน [VCD] [Master]-[พากย์ไทย] 6ZRAG

หนังเล่าเรื่องของแอนดี้(หลิวเต๋อหัว) เซียนไพ่นกกระจอก ที่จากบ้านไปนาน เหตุเพราะเคยสร้างหนี้สินมากมายให้ครอบครัว สร้างความโกรธแค้นให้กับน้องชาย(กู่เทียนเล่อ) ส่วนแม่ก็เสียใจกลายเป็นโรคความจำเสี่ยม และด้วยเหตุบังเอิญแอนดี้ ก็ได้มีโอกาศกลับมาสานสัมพันธ์กับครอบครัวอีกครั้ง นอกจากนั้นยังมีเรื่องราวของพระเอกกับแฟนสาว จีจี้(เหลียงหยงฉี) ที่รักๆ เลิกๆ กันอยู่เป็นประจำด้วยเหตุผล สาวเจ้าเล่นไพ่นกกระจอกห่วย สุดทาย จีจี้ เลยงอน ทำประชดด้วยการไปเป็นแฟนกับ เซียนไพ่คู่แข่ง(หลิวชิงหวิน) เป็นผลให้ฝีมือ และโชคในการเล่นไพ่ของ แอนดี้ สูญสลายไปหมด เค้าต้องพิสูจน์ตัวเองอีกครั้ง เพื่อกลับมาทวงตำแหน่งจ้าวแห่งไพ่นกกระจอก และทวงหัวใจสาวคนรักกลับคืนมา

หนังขนเอาดารามาเรียกเสียงฮาโขยงใหญ่ นำทีมโดยหลิวเต๋อหัว ที่ไม่ค่อยจะฮาเท่าไหร่เพราะบทบังคับ ปล่อยให้บทเรียกเสียงหัวเราะเป็นหน้าที่ของคนอื่น หลิวชิงหวินเป็นเซียนไพ่ขี้โกง จอมขี้แยแถมติดพ่อ(Wong Tin Lam พ่อแท้ๆ ของผู้กำกับหวังจิง) กู่เทียนเล่อเป็นหนุ่มเรียนเก่งแสนซื่อ แต่ที่แสดงได้ฮาที่สุดกลับเป็นเหลียงหย่งฉี ที่แสดงเป็นนางเอกบ๊องๆ ได้น่ารักมาก แต่ที่น่าเสียดายก็คือ Cherie Ying ที่แสดงเป็น 18 มงกุฏสาวที่ต้มตัวละครของกู่เทียนเล่อซะเปื่อย แต่ตอนหลังกลายเป็นแฟนกัน เธอแสดงได้ดีทีเดียวแถมหน้าตาหน้ารักดี ที่ว่าเสียดายก็คือบทเธอน้อยไปนิด

ตู้ฉีฟง และ เหว่ยเจียฮุย ไม่พยายามทำให้ Fatchoi Spirit เป็นงาน ตลก โรแมนติก หัวสูง เรื่องราวความสัมพันธ์ ความขัดแย้ง ของตัวละคร ถูกทำออกมาแบบเบาๆ ทั้งๆ ที่น่าจะทำให้ซับซ้อนได้มากกว่านี้ ไม่ว่าจะเป็น ความบาดหมางของพี่น้อง เรื่องราวของพระเอกกับนางเอก ที่มีวี่แววว่าจะพัฒนาไปสู่เรื่องราวที่ซับซ้อนมากกว่านี้ได้ แต่สองผู้กำกับก็ไม่ทำ ทั้งสองวางให้ Fatchoi Spirit เป็นหนังตลกสนุกสนาน สำหรับวันตรุสจีน ที่ดูได้ทั้งครอบครัว เนื้อหาสาระเป็นเพียงเรื่องรอง ซึ่งก็ทำออกมาได้อย่างสมบูรณ์แบบ Fatchoi Spirit สามารถสร้างความบังเทิงได้ทั้งคนที่เล่นไพ่นกกระจอกเป็น และคนที่เล่นไม่เป็น

[จีน]-Fat Choi Spirit - เกมส์ซ่อนกล คนตัดเซียน [VCD] [Master]-[พากย์ไทย] 0v5dL
[จีน]-Fat Choi Spirit - เกมส์ซ่อนกล คนตัดเซียน [VCD] [Master]-[พากย์ไทย] ELOsD

Putlocker 1 Link : 944.97 MB
http://www.putlocker.com/file/D39598E1DE1144AF

Filesonic

part1 http://www.filesonic.com/file/PLxqx3p
part2 http://www.filesonic.com/file/tPQWt4F
part3 http://www.filesonic.com/file/OHdwCvg

ขอแค่คำขอบคุณ^ ^
ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1
 Similar topics
-
» [ไทย]-เด็กชายปลาบู่ -VCD-Master-[VCD] [Master]-[พากย์ไทย]
» [ฝรั่ง]-รวมพลเพี้ยนเขย่าต่อมจักรวาล [VCD] [Master]-[พากย์ไทย]
» [VCD Master พากย์ไทย]อยากได้ยินว่ารักกัน
» [VCD Master พากย์ไทย]ครูบ้านนอกบ้านหนองฮีใหญ่
» [VCD Master พากย์ไทย]Sherlock Holmesดับแผนพิฆาตโลก